



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM



Kumb.Na. DCC/QE.1/P.2

FOMU YA MAOMBI YA UONGOZI WA KITUO KATIKA CHAMA CHA USHIRIKA

Kwa mujibu wa Aya ya 3 ya Jedwali la Sheria ya Vyama vya Ushirika 2013 na Kanuni Na. 39 (1) (b) ya Kanuni za Vyama vya Ushirika, 2015

MAELEZO

- (i) Mwanachama anayeomba ajaze nakala moja tu kwa mkono wake.
- (ii) Siku ya kuchukufua fomu ni kuanzia tarehe na siku ya mwisho ya kurejesha ni tarehe (**Kumbuka kurejesha ndani ya muda**).
- (iii) Fomu hii ijazwe kwa herufi kubwa tu.
- (iv) Kila eneo linalopaswa kujazwa lijazwe ili mwombaji kujipatia alama zake.
- (v) Fomu zikishajazwa, Bodi itazikusanya baada ya kuzipitia na kuzijadili itaziwasilisha kwa Afisa Msimamizi wa Uchaguzi.
- (vi) Waombaji watafanyiwa **USAILI** na **KAMATI YA UCHAGUZI** baada ya Bodi kuziwasilisha fomu za maombi ya uongozi kwa Afisa Msimamizi wa Uchaguzi.
- (vii) Mwombaji atakapokuwa anarudisha fomu, aambatanishe nakala ya nyaraka zifuatazo:-
 1. Nakala ya cheti cha elimu ya kidato cha nne (iv)
 2. Nakala ya kitambulisho cha uraia/hati ya kusafiria/mpiga kura
 3. Wasifu binafsi wa mwombaji
- (viii) Wanachama walio na taaluma katika fani za biashara /Uhasibu /Fedha /microfinance /uchumi /utawala n.k mnasisitizwa kuomba nafasi hii

**CHAMA CHA USHIRIKA CHA AKIBA NA MIKOPO TANROADS
(TANROADS SACCOS LIMITED)**

**SEHEMU YA KWANZA
(Maelezo binafsi ya mwombaji)**

1. Mimi _____

(Majina matatu kwa herufi kubwa)

naomba kugombea nafasi ya _____ katika Chama cha
Ushirika cha Akiba na Mikopo **TANROADS SACCOS LTD**

2. Kuzaliwa

Tarehe _____ Kijiji/Mji _____

Wilaya _____ Mkoa _____

3. Ninakoishi kwa sasa

Mtaa/kata _____ Wilaya _____ Mkoa _____

4. Kiwango cha Elimu (Jaza jina la shule uliyosoma na mwaka uliohitimu kila ngazi)

(a) Msingi: Shule _____ Mwaka _____

(b) Sekondari: Shule _____ Mwaka _____

(c) Chuo: Chuo _____ Mwaka _____

5. Mafunzo mbalimbali ya kitaaluma niliyopata ni:-

Na.	Aina ya Mafunzo	Chuo/Taasisi	Kipindi		Cheti
			Toka	Hadi	
1					
2					
3					

6. Nimelipa Kiingilio Shs_____tarehe_____Hisa (Idadi)____zenye thamani ya Shs_____iliyolipwa tarehe_____Akiba yangu chamani ni Shs._____

7. Kazi/shughuli yangu ni:-

(i) _____ Mahali ninapofanyia ni _____

(ii) _____ Mahali ninapofanyia ni _____

(iii) _____ Mahali ninapofanyia ni _____

(iv) _____ Mahali ninapofanyia ni _____

Je shughuli ulizotaja hapo juu zinahusianaje na shughuli za chama?

SEHEMU YA PILI

(Uanachama)

8. Tarehe niliyoingia Chamani_____Namba yangu ya Uanachama ni_____

9. Uzoefu katika Uongozi/Utendaji

(i) **Vyama vya Ushirika: -**

Na.	Chama	Nafasi ya Uongozi	Kipindi		Sababu za kuacha
			Kuanzia (Mwaka)	Kuishia (Mwaka)	
1					
2					
3					
4					
5					
6					

(ii) Sehemu nyingine: mfano Vyama vya kijamii

Na.	Taasisi/Asasi	Nafasi ya Uongozi	Kipindi		Sababu za kuacha
			Kuanzia (Mwaka)	Kuishia (Mwaka)	
1					
2					
3					

(iii) Uzoefu katika utendaji sehemu nyingine

Na.	Taasisi/Asasi	Nafasi ya kazi	Kipindi		Sababu za kuacha
			Kuanzia (Mwaka)	Kuishia (Mwaka)	
1					
2					
3					

10. (i) Je una deni katika Chama chako ambalo muda wa kurejeshwa umepita? Ndiyo/Hapana (Kata isiyohusika)

Kama ni ndiyo, ni kiasi gani _____

Eleza sababu ya kutorejesha deni hilo _____

(ii) Je umewahi kushitakiwa au kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai? Ndiyo/Hapana (Kata lisilohusika)

Kama ni ndiyo, Kwa kosa gani _____

(iii) Je Chama cha Ushirika ulichowahi kuongoza kiliwahi kupata hasara? Ndiyo/Hapana (Kata lisilohusika)

Kama ni ndiyo, hasara hiyo ilisababishwa na nani/nini? _____

(iv) Kama mwanachama/kiongozi wa Chama cha Ushirika kilichopata hasara ulichukua hatua gani?

11. (i) Maelezo mafupi juu ya kushiriki kwangu katika shughuli za Chama changu cha ushirika.

(a) _____

(b) _____

(c) _____

(d) _____

(ii) Idadi ya mikutano mikuu niliyohudhuria katika Chama tangu nilipojiunga ni _____

(iii) Taja hiyo mikutano ilifanyika miaka gani?

(a) _____

(b) _____

(c) _____

12. Maelezo ya Uanachama wa mwombaji katika Uongozi wa Vyama vya Ushirika wa Akiba na Mikopo.

(i) Eleza kwa kifupi uzoefu wako katika uongozi na usimamizi wa Asasi za fedha kama vile, Benki, Asasi za kifedha zisizo za kiserikali (FINGO's), Vikundi vinavyojihusisha na fedha kama SACAS, ROSCAS na VICOPA.

Nafasi uliyohudumu_____

Mchango wako wa mafanikio wa Asasi husika_____

Eleza namna ulivyotatua changamoto zilizojitokeza katika Asasi uliyoongoza na ni changamoto ipi? _____

(ii) Kiwango cha juu cha mkopo ulichowahi kuchukua Shs.

_____ mwaka _____

Je hivi sasa una mkopo wa Chama unaodaiwa. Ndiyo/Hapana

kama ndiyo ni kiasi gani cha mkopo_____wa lini

_____ na unatakiwa kurejesha lini _____

SEHEMU YA TATU

(Uthibitisho)

13. Nathibitisha kwamba maelezo niliyoyatoa katika Fomu hii ni yangu na ni ya kweli.

Tarehe_____Saini ya mwombaji_____

14. Wadhamini (Wanachama)

(1) Jina _____
Kazi/Wadhifa _____
Anuani _____
Saini _____
Tarehe _____

(2) Jina _____
Kazi/Wadhifa _____
Anuani _____
Saini _____
Tarehe _____

SEHEMU YA NNE

(Itajazwa na wajumbe wa Bodi wa Chama)

15. Maoni ya wajumbe kwa ujumla kuhusu mgombea: _____

16. Jedwali la Maoni ya Mjumbe

Na.	Jina	Maoni	Sababu	Saini
1.				
2.				
3.				
4.				
5.				
6.				
7.				

SEHEMU YA TANO

(Itajazwa na Kamati ya Uchaguzi)

17. (i) Alama alizopata _____

(ii) Maoni ya Kamati ya Uchaguzi

18. Kamati ya Uchaguzi

- (1) Jina la Afisa Msimamizi wa Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____
- (2) Jina la Mjumbe wa Kamati ya Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____
- (3) Jina la Mjumbe wa Kamati ya Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____
- (4) Jina la Mjumbe wa Kamati ya Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____
- (5) Jina la Mjumbe wa Kamati ya Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____